Nuffnang

Saturday, August 08, 2015

Yaya 2G

Ayannnn kumpleto na sila. May dalawa na ulit kaming yaya. PhP 6,000 ang suweldo nila pareho. PhP12,000 kada buwan wala pa yung libre namin na sabon, shampoo, toothpaste at napkin. Sky Flakes na lang siguro ang kakainin namin sa agahan, tanghalian at hapunan. O kaya Cobra energy drink. Pero at least may katuwang na ang aming family sa pag-aalaga sa aming mga anak habang kami ay hinahalay ng mga kapitalista. Etchoz lang, trabaho iyon. Importante.

Utang na loob. Ipagdasal niyo naman kami na sana walang dalang sakit ng ulo ang batch of hires na ito. Sana sila ay mabuti, matapat, maaasahan, may kusa at may malasakit. Sana hindi sila pako na kailangang pukpukin kada kembot. Sana alam nila na ang bata ay parang matanda rin na tatlong beses dapat pakainin sa loob ng isang araw, with snacks in between. Sana makatao ang pagtrato nila sa mga anak namin. Hindi checklist ng mga gawain na walang mukha at walang dam-da-min (tatlong suntok sa aking dibdib).

Nauubos ang aming pera at happy hormones sa mga #1001nannychallenges. Sana dumating naman ang ligaya. Sana ito na yun.

Pasalubungan natin ng masigabong palakpakan at panalangin ang aming 2Gs. Grace at Glea. Pag-igihan niyo mga ate!


No comments :

Post a Comment

Yum-ment!